[วางแผนเที่ยวญี่ปุ่น2017] : Day10 : Shinjuku, Ikebukuro

วันที่ 9 : พุธ15/11/60 🌧15° /11° Rain tapering to a shower

Shinjuku>>Ikebukuroเดินทางเข้าโตเกียวชิว ๆ

🚆10:00 – 10:30 (30mins) จาก  Iriya station ไป Shinjuku Station เอากระเป๋าเดินทางมาด้วย

Iriya Station======================================> Akihabara Station
รถไฟสาย Tokyo Hibiya Line ปลายทาง Naka-Meguro (5min 170y )
3 stop –> Ueno, Naka-Okachimachi
>>>เอากระเป๋าไปฝากตู้หยอดเหรียญ เปลี่ยนสายรถไฟเป็นของ JR
Akihabara Station=====================================> Shinjuku Station
รถไฟสาย JR Chuo Line ปลายทาง Nakano (18min 170y)
9 stop —> Ochanomizu, …, Sendagaya, Yoyoki

 

🚆12:00 – 12:05 (5mins) ไป Ikebukuro

Shinjuku Station======================================> Ikebukuro Station
รถไฟสาย Saikyo Line ปลายทาง Kawagoe/Omiya (5min 160y )
1 stop

 

🍙รับประทานอาหารเที่ยง ร้าน Sainoan(しゃぶしゃぶ 菜の庵 ルミネ池袋店 )
ที่ LUMINE Ikebukuro ชั้น 9F

🚆14:20 – 14:50 (30mins) เดินทางไป Tokyo Station

Ikebukuro Station======================================> Akihabara Station
รถไฟสาย JR Yamanote Line ปลายทาง Osaki (20min 200y )
10 stop —> Otsuka, …, Ueno, Akachimachi
>>> เปลี่ยนสายรถไฟเป็นของ JR
Akihabara Station=====================================> Tokyo Station
รถไฟสาย JR Yamanote Line ปลายทาง Osaki (4min 140y)
2 stop —> Kanda

 

🚌16:00 – 17:15 (1.15hrs) เดินทางไป Narita Airport คนละ 900 เยน


ค่าใช้จ่ายต่อคน

ค่ารถไฟ 170+170+160+200+140 + บัส 900 = 1740 yen

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s